Menene fa'idodin maballin almakashi

Maris 21, 2022

Scissor Switches nau'in maɓalli ne na maɓalli tare da robar criss-cross wanda yayi kama da harafin "X." Wannan tsarin yana aiki azaman layin da ke lalata sautin bugawa kuma yana ba da damar kunnawa da sauri godiya ga ƙarancin ƙirar waɗannan maɓallan.

Menene fa'idodin maballin almakashi
Aika bincikenku

Menene Scissor Switches kuma Yaya Suke Aiki?

Ana ganin maɓallin almakashi a cikin kwamfyutoci. Suna da ƙirar ƙira ta ƙasa kuma an sanya su a ƙasa don kunnawa. Bambance-bambance ne na Fasahar Canjin Membrane wanda aka gabatar a tsakiyar zuwa ƙarshen 90s. 

Kamar yadda sunansa ya nuna, akwai tsarin almakashi da aka samu a cikin maɓalli. Da zarar ya rufe, maɓalli yana kunnawa. Wannan ya sha bamban da maɓallan maɓalli na inji tunda waɗanda ke buƙatar maki biyu na ƙarfe don saduwa kafin canji ya kunna.

Kamar yadda sunansa ya nuna, akwai tsarin almakashi da aka samu a cikin maɓalli. Da zarar ya rufe, maɓalli yana kunnawa. Wannan ya sha bamban da maɓallan maɓalli na inji tunda waɗanda ke buƙatar maki biyu na ƙarfe don saduwa kafin canji ya kunna.

Tsarin maɓalli na almakashi na iya da alama da farko mara kyau tunda suna buƙatar cire su. Koyaya, lokacin da kuka yi la'akari da cewa nisan tafiya na waɗannan maɓallan yana da ƙasa, zaku gane cewa a zahiri suna da inganci sosai.

Ƙananan maɓallan bayanin martaba waɗanda galibin maɓallan almakashi wasu masu amfani sun fifita su kuma suna ba su damar bugawa ko shigar da umarni cikin sauri. Bugu da ƙari, suna yin ƙarancin ƙara fiye da membrane, dome na roba, ko madanni na inji.

        
Allon madannai mai Waya Scissor KY-X013


        
Mara waya almakashi mai haske madannai mai haske KY-X013


Wadanne nau'ikan Allon madannai ne ke Amfani da Scissor Sauyawa?

Ana yawan ganin maɓallin almakashi a madannai na kwamfutar tafi-da-gidanka. Ƙaƙƙarfan ƙira ɗin su yana ba su damar yin aiki da kyau tare da ƙirar ƙirar mafi yawan kwamfyutocin.Duk da haka, an kuma gan su kwanan nan akan maɓallan tebur / na waje. Wasu misalan sun haɗa da maɓalli na KY-X015 Waɗannan maɓallan madannai suna aiki da takamaiman maɓalli waɗanda suka fi son samun ƙananan maɓallan bayanan martaba fiye da abin da galibin maɓallan madannai ke bayarwa.

Har yaushe Scissor Yana Canjawa Yayi?

Ba kamar maɓallan maɓalli na inji ba, maɓallin almakashi ba su da tsawon rayuwar da aka yi alkawari. Wasu na iya karye cikin sauƙi yayin da wasu na iya ɗaukar shekaru kaɗan. Duk da haka, abu ɗaya ya tabbata.

Ganin cewa maɓallan almakashi sun dogara ne akan fasahar madannai na membrane, za su iya ɗaukar shekaru masu yawa tare da amfani mai kyau. Koyaya, ba za su ɗora ba har tsawon sauran nau'ikan sauya madannai, kuma suna iya karyewa cikin sauƙi lokacin da aka yi amfani da su ba daidai ba.

Bugu da ƙari, maɓallan almakashi na iya yin aiki cikin sauƙi lokacin da suka ƙazantu. Wannan shine dalilin da ya sa aka ba da shawarar sosai ga masu amfani da su share maɓallan madannin su daga ƙura da tarkace akai-akai.

Almakashi Yana Sauyawa vs. Ƙananan Allon Maɓallan Injiniyan Bayani

Babban abin jan hankali na maɓalli na almakashi shine ƙirar ƙarancin bayanan su. Koyaya, maɓallai daban-daban na maɓalli na inji da kamfanonin maɓallai na inji sun kasance suna gwaji tare da maɓallan ƙananan bayanan martaba. Wasu daga cikin waɗannan kamfanoni sun haɗa da Cherry da Logitech G. 
Manufar waɗannan na'urori na injina shine haɓaka fasahar almakashi-switch da ake da su. Suna kwaikwayi ƙananan ƙirar ƙirar almakashi amma suna haɓaka jin daɗi da ɗorewa tun lokacin da na ciki ke kwaikwayon waɗanda aka samu akan musanya na gargajiya. Waɗannan maɓallai kuma suna ba da damar masu amfani waɗanda suka fi son ƙaramin bayanin martaba don sanin sadaukarwarsu ta layi, tactile, da dannawa. 
Bugu da ƙari, ƙarin kamfanonin caca suna gwaji tare da aiwatar da na'urori masu sauyawa a madannin kwamfutar tafi-da-gidanka. Bugu da ƙari, wannan yana sauƙaƙe al'amurra irin su maɓalli na rashin aiki saboda ƙura ko wasu nau'i na datti kuma yana inganta tsawon rayuwar masu sauyawa. Hakanan yana gabatar da wasu siffofi kamar N-Key Rollover da Anti-Ghosting. 
Tabbas, kamfanoni sun yi wasa tare da ra'ayin aiwatar da fasalulluka na caca don sauya almakashi a baya. Koyaya, an iyakance su ta gaskiyar cewa maɓallin almakashi har yanzu madannai ne na membrane.

        
        

Shin Scissor Canjin Yana da Kyau Don Yin Wasa da Bugawa?

Maɓallin almakashi gabaɗaya ba a fi son yin wasa ba. Wannan saboda yawancin ƙira ba su da daidaito da ra'ayin da sauran nau'ikan sauya sheka ke bayarwa. Kuma gabaɗaya, galibi suna raba matsaloli iri ɗaya kamar madannai na membrane. 
Hakanan, dangane da dorewa, almakashi gabaɗaya ba zai iya jure maimaita ayyuka ba. Yawancin madannai na kwamfutar tafi-da-gidanka waɗanda ke amfani da maɓallin almakashi a ƙarshe suna karye lokacin da ake fuskantar babban taron caca. 
Tabbas, akwai wasu na'urorin madannai na wasan almakashi da aka yi a baya. Suna ƙara daɗaɗɗen dorewa da aiki zuwa ƙirar almakashi-switch. Koyaya, akwai ƙananan maɓallan wasan caca waɗanda suka karɓi wannan ƙirar saboda yawancin ƙalubalen ƙirar almakashi-switch. 
Bugu da ƙari, wannan duka na zahiri ne kuma ya dogara da fifikon mai amfani. Wasu mutane suna son yin wasa da maɓalli na almakashi, yayin da wasu sun fi son injin injina da sauran nau'ikan musanya. 
Dangane da ayyukan da ke da alaƙa da buga rubutu, maɓallin almakashi ya fi kyau sosai. Yawancin masu bugawa suna aiki da kyau kuma suna jin daɗin amfani da maɓallan madannai da kwamfyutocin kwamfyutoci sanye da maɓallin almakashi. 
Yawancin suna samun jin daɗi da saurin amsawa na waɗannan maɓallan don zama mai gamsarwa don kunnawa. Hakanan, tun da maɓallin almakashi ba su da ƙarfi, masu amfani za su iya rubuta su cikin nutsuwa a wuraren jama'a kamar gidajen abinci, wuraren shakatawa, ɗakunan karatu, da sauransu.

Shin Maɓallin Scissor Ya Fi Allon madannai na Membrane?

Maɓallin almakashi ana ɗaukarsa a zahiri azaman madanni na membrane tunda suna amfani da fasahar sauya maɓalli iri ɗaya. Koyaya, gabaɗaya suna jin daɗi kuma sun fi dacewa fiye da maɓallan maɓalli na canza salon almakashi.  Hakanan, ƙirar maɓalli na ƙananan bayanan su wani abu ne da yawancin masu amfani suka fi so fiye da ƙirar maɓalli mai mahimmanci na yau da kullun.

Bugu da kari, galibin madannai masu sauya almakashi gabaɗaya suna jin daɗin taɓawa fiye da yawancin madannai masu rahusa. Maɓallin madannai masu arha yawanci suna jin murƙushewa kuma ba su da ma'ana a maɓallan maɓallan su. Sai dai idan muna magana ne game da madannai na dome na roba, maɓallan maɓalli na almakashi gabaɗaya suna da rufin aiki mafi girma fiye da madannai na membrane.

Maɓallin Scissors ɗin mu na KY-X015 suna goyan bayan daidaitaccen sigar waya, an haɗa shi da fitilar baya, Mara waya mai haske, Bluetooth da ƙirar dual mara waya Don saduwa da keɓaɓɓen buƙatun baƙi.


Aika bincikenku